30/08/2023 18:20
Phó Chủ tịch UBND huyện U Minh Thượng Võ Thị Tuyết Nhung trao giấy khen cho các cá nhân đạt thành tích người cao tuổi tiêu biểu làm kinh tế giỏi giai đoạn 2018-2023.
Toàn huyện U Minh Thượng có 6.764 người cao tuổi, trong đó có 6.146 hội viên, chiếm 90,8% so người cao tuổi trên địa bàn. Giai đoạn 2018-2023, huyện có 554 người cao tuổi làm kinh tế giỏi; trong đó, có 180 người cao tuổi đạt tiêu chuẩn người cao tuổi tiêu biểu làm kinh tế giỏi cấp cơ sở, 70 người đạt cấp huyện, 5 người cấp tỉnh.
Dịp này, Ban đại diện Hội Người cao tuổi huyện U Minh Thượng trao giấy chứng nhận 70 cá nhân đạt tiêu chuẩn người cao tuổi làm kinh tế giỏi huyện lần thứ II. UBND huyện U Minh Thượng tặng giấy khen 15 cá nhân có thành tích xuất sắc trong phong trào người cao tuổi làm kinh tế giỏi giai đoạn 2018-2023.
Tin và ảnh: THỦY TIÊN
(KGO) - Chiều 16-7, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Kiên Giang phối hợp Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước tỉnh Kiên Giang, Ban Dân tộc tỉnh Kiên Giang tổ chức lễ bàn giao trên 2.000 quyển sách giáo khoa Khmer ngữ cho các chùa và bế giảng lớp múa truyền thống.
Tổng số lượt truy cập: