08/06/2023 17:21
Tiết mục văn nghệ khai mạc ngày hội.
Tham gia ngày hội, gần 300 học sinh trung học cơ sở trên địa bàn TP. Rạch Giá được tư vấn, trải nghiệm thực tế các ngành nghề khác nhau, giúp các em nhận rõ bản thân phù hợp ngành nghề nào. Từ đó, các em có kế hoạch học tập, rèn luyện trao dồi kiến thức để đạt mục tiêu hướng đến.
Ngày hội là một trong những hoạt động trọng tâm của chương trình “Tuổi trẻ Việt Nam - Rèn đức luyện tài, dẫn dắt tương lai”. Đây là một chương trình ý nghĩa, có sức hấp dẫn và giá trị giáo dục, định hướng cao đối với học sinh, với 5 nhóm nội dung giáo dục cụ thể: Sống biết ơn và trách nhiệm, sống khát vọng và đồng hành, sống yêu thương và chia sẻ, sống bản lĩnh và kỷ luật, sống khoẻ mạnh và an toàn.
Tin và ảnh: TÚ ANH
(KGO) - Chiều 16-7, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Kiên Giang phối hợp Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước tỉnh Kiên Giang, Ban Dân tộc tỉnh Kiên Giang tổ chức lễ bàn giao trên 2.000 quyển sách giáo khoa Khmer ngữ cho các chùa và bế giảng lớp múa truyền thống.
Tổng số lượt truy cập: