16/05/2024 14:21
Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy Kiên Giang Nguyễn Văn Phích chúc mừng, tặng quà chùa Ngọc Bửu Hương (TP. Rạch Giá).
Đến thăm tịnh xá Ngọc Minh, chùa Bửu Khánh, tịnh xá Ngọc Hải, chùa Ngọc Bửu Hương, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy Kiên Giang Nguyễn Văn Phích thông tin nhanh đến chư tôn đức, tăng, ni về tình hình phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh Kiên Giang. Từ đầu năm 2024 đến nay, tình hình kinh tế của tỉnh có bước phát triển, đời sống của người dân không ngừng được cải thiện, tình hình an ninh trật tự được đảm bảo.
Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy Kiên Giang chúc các vị đại đức, tăng, ni và phật tử đón đại lễ Phật đản mạnh khỏe, an lành và hạnh phúc; đồng thời mong các vị đại đức, tăng, ni tiếp tục vận động phật tử chấp hành tốt chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; tham gia các phong trào thi đua yêu nước; xây dựng cơ sở thờ tự gắn với việc phát triển du lịch tâm linh; cùng chính quyền địa phương xây dựng thành phố ngày càng phát triển, sớm đưa TP. Rạch Giá đạt đô thị loại I...
Tin và ảnh: DANH THÀNH
(KGO) - Chiều 16-7, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Kiên Giang phối hợp Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước tỉnh Kiên Giang, Ban Dân tộc tỉnh Kiên Giang tổ chức lễ bàn giao trên 2.000 quyển sách giáo khoa Khmer ngữ cho các chùa và bế giảng lớp múa truyền thống.
Tổng số lượt truy cập: