21/12/2022 19:14
Sau hơn 6 tháng phát động, Ban tổ chức cuộc thi Ý tưởng khởi nghiệp đổi mới, sáng tạo năm 2022 nhận được 74 dự án, ý tưởng đăng ký tham gia các thí sinh và nhóm thí sinh.
Các ý tưởng tham gia đa dạng trên nhiều lĩnh vực như nông nghiệp, công nghệ, du lịch, dịch vụ...
Tại vòng chung kết, các thí sinh và nhóm thí sinh thuyết trình, phản biện, bảo vệ ý tưởng, dự án và kêu gọi đầu tư, hợp tác trước hội đồng giám khảo.
Bí thư Tỉnh đoàn Kiên Giang Phan Đình Nhân trao giải nhất cho thí sinh Nguyễn Văn Tính với dự án “Nuôi ốc bươu đen trong bể bạt”.
Kết quả, giải nhất thuộc về thí sinh Nguyễn Văn Tính - đơn vị Xã đoàn Vĩnh Thuận, huyện Vĩnh Thuận, với dự án “Nuôi ốc bươu đen trong bể bạt”.
Ban tổ chức cuộc thi trao 2 giải nhì, 3 giải ba cho các dự án xuất sắc; 4 giải khuyến khích, 3 giải tiềm năng cho mô hình, dự án còn lại tham gia cuộc thi.
Tin và ảnh: HUỲNH ANH
(KGO) - Chiều 16-7, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Kiên Giang phối hợp Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước tỉnh Kiên Giang, Ban Dân tộc tỉnh Kiên Giang tổ chức lễ bàn giao trên 2.000 quyển sách giáo khoa Khmer ngữ cho các chùa và bế giảng lớp múa truyền thống.
Tổng số lượt truy cập: