01/03/2023 14:36
Đoàn viên, thanh niên Công an tỉnh Kiên Giang làm vệ sinh trên địa bàn phường Vĩnh Thanh.
Hơn 80 đoàn viên, thanh niên Công an tỉnh Kiên Giang và phường Vĩnh Thanh, TP. Rạch Giá tham gia quét dọn vệ sinh trên đường Lý Thường Kiệt, phường Vĩnh Thanh. Các đoàn viên đã hướng dẫn người dân đăng ký tài khoản định danh điện tử mức độ 2 trên cổng dịch vụ công quốc gia.
Đoàn Thanh niên Công an tỉnh Kiên Giang đã trao hỗ trợ 3 công trình "Ngôi nhà khăn quàng đỏ” cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn ở hai huyện Châu Thành và An Biên (Kiên Giang); trao 10 suất quà cho người dân có hoàn cảnh khó khăn phường Vĩnh Thanh; tặng công trình cầu, đường giao thông nông thôn trị giá 250 triệu đồng và công trình “Ngôi nhà 19-8” hỗ trợ cựu thanh niên xung phong có hoàn cảnh khó khăn huyện Vĩnh Thuận (Kiên Giang).
Trong Tháng Thanh niên” năm 2023, Đoàn Thanh niên Công an tỉnh Kiên Giang sẽ thực hiện nhiều hoạt động thiết thực khác.
Tin và ảnh: TÚ ANH
(KGO) - Chiều 16-7, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Kiên Giang phối hợp Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước tỉnh Kiên Giang, Ban Dân tộc tỉnh Kiên Giang tổ chức lễ bàn giao trên 2.000 quyển sách giáo khoa Khmer ngữ cho các chùa và bế giảng lớp múa truyền thống.
Tổng số lượt truy cập: