15/01/2023 10:44
Thiếu nhi tham gia hoạt động trang trí cành mai tại ngày hội.
Ngày hội có các nội dung như: Liên hoan văn nghệ thiếu nhi các dân tộc, thời trang hoa xuân, thi trang trí “Cành mai ngày tết”, thi trưng bày mâm quả ngày xuân, trò chơi dân gian…
Đây là hoạt động chào mừng thành công Đại hội Đại biểu Đoàn toàn quốc lần thứ XII, chào mừng ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam, chào mừng năm mới.
Ngày hội cũng nhằm giới thiệu đến các em về các giá trị bản sắc văn hóa dân tộc, từ đó góp phần bảo tồn, gìn giữ, tôn vinh và phát huy; đồng thời củng cố, tăng cường khối đại đoàn kết toàn dân tộc...
Thiếu nhi tham gia hoạt động trưng bày mâm quả ngày xuân tại ngày hội.
Tiết mục thi diễn của đơn vị TP. Rạch Giá tại ngày hội.
Tin và ảnh: TÚ ANH
(KGO) - Chiều 16-7, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Kiên Giang phối hợp Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước tỉnh Kiên Giang, Ban Dân tộc tỉnh Kiên Giang tổ chức lễ bàn giao trên 2.000 quyển sách giáo khoa Khmer ngữ cho các chùa và bế giảng lớp múa truyền thống.
Tổng số lượt truy cập: