19/02/2023 09:38
Các đội tham gia thi đấu môn dẫn bóng qua cọc phối hợp nam, nữ tại hội thao.
Hội thao có sự tham gia của 31 đội với gần 700 vận động viên đến từ 27 công đoàn cơ sở trực thuộc Công đoàn ngành y tế tỉnh Kiên Giang. Các đội thi đấu 4 môn: Ném bóng vào rổ nam và nữ, bịt mắt vẽ tranh, hiểu ý đồng đội và dẫn bóng qua cọc phối hợp nam, nữ.
Hội thao được xem là ngày hội lớn của đoàn viên, công chức, viên chức, người lao động ngành y tế tỉnh Kiên Giang. Hoạt động này tạo không khí vui tươi, phấn khởi, gắn kết các đơn vị trong ngành; duy trì phong trào văn, thể, mỹ, khích lệ tinh thần hăng say công tác cho đoàn viên, viên chức, người lao động.
Kết quả, ban tổ chức trao 5 giải nhất, 5 giải nhì, 5 giải ba và 5 giải khuyết khích.
Tin và ảnh: MI NI
(KGO) - Chiều 16-7, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Kiên Giang phối hợp Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước tỉnh Kiên Giang, Ban Dân tộc tỉnh Kiên Giang tổ chức lễ bàn giao trên 2.000 quyển sách giáo khoa Khmer ngữ cho các chùa và bế giảng lớp múa truyền thống.
Tổng số lượt truy cập: