05/10/2022 14:31
Tham gia hội thi có 16 đội, với gần 150 thí sinh là cán bộ hội liên hiệp phụ nữ các cấp của tỉnh Kiên Giang. Mỗi đội trải qua 3 vòng thi: Giới thiệu về đơn vị và thành viên tham gia; phần thi kiến thức, trả lời câu hỏi và phần thi kỹ năng. Kết thúc hội thi, ban tổ chức sẽ trao các giải nhất, nhì, ba, khuyến khích...
Các thí sinh tham gia phần thi kiến thức.
Theo Phó Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh Kiên Giang - Thái Thị Duy Ngân, hội thi giúp cán bộ hội nắm rõ hơn về nội dung nghị quyết Đại hội đại biểu Phụ nữ toàn quốc lần thứ XIII và nghị quyết Đại hội Phụ nữ tỉnh Kiên Giang lần thứ XI, từ đó có hướng triển khai phù hợp với thực tế của địa phương, cơ quan, đơn vị.
Đây cũng là dịp để cán bộ phụ nữ giao lưu, học hỏi kinh nghiệm nhằm nâng cao kỹ năng tuyên truyền, vận động hội viên tham gia vào tổ chức hội, đưa phong trào, hoạt động của hội ngày càng phát triển...
Tin và ảnh: THỦY TIÊN
(KGO) - Chiều 16-7, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Kiên Giang phối hợp Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước tỉnh Kiên Giang, Ban Dân tộc tỉnh Kiên Giang tổ chức lễ bàn giao trên 2.000 quyển sách giáo khoa Khmer ngữ cho các chùa và bế giảng lớp múa truyền thống.
Tổng số lượt truy cập: