15/04/2023 17:19
Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh Kiên Giang Đỗ Trần Thịnh phát biểu thảo luận tại hội thảo.
Dự án do Ban Đối ngoại và Hợp tác quốc tế Trung ương Hội Nông dân Việt Nam phối hợp Tổ chức Oxfam tại Việt Nam triển khai thực hiện từ 2022 đến 2026 tại 5 tỉnh An Giang, Bạc Liêu, Cà Mau, Kiên Giang và Sóc Trăng.
Tại hội thảo, đồng chí Mai Bắc Mỹ - Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Đối ngoại và Hợp tác quốc tế Trung ương Hội Nông dân Việt Nam, Giám đốc Ban quản lý dự án cho biết: “Mục tiêu của dự án đến năm 2026 có 16.800 nữ nông dân và lao động thời vụ nông nghiệp trong chuỗi giá trị tôm và lúa gạo ở đồng bằng sông Cửu Long được nâng cao năng lực để tiếp cận việc làm, sinh kế bền vững và an sinh xã hội đầy đủ, góp phần nâng cao bình đẳng giới”.
Tại Kiên Giang, dự án được triển khai cho các hợp tác xã, chi, tổ hội nghề nghiệp thuộc 8 xã của 2 huyện Hòn Đất và An Minh, với tổng diện tích thực hiện 1.039ha.
Tin và ảnh: ĐẶNG LINH
(KGO) - Chiều 16-7, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Kiên Giang phối hợp Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước tỉnh Kiên Giang, Ban Dân tộc tỉnh Kiên Giang tổ chức lễ bàn giao trên 2.000 quyển sách giáo khoa Khmer ngữ cho các chùa và bế giảng lớp múa truyền thống.
Tổng số lượt truy cập: