18/03/2024 14:33
Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND phường Bình San Lâm Minh Chiến (thứ hai, từ trái qua) trao bức trướng cho Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phường Bình San, TP. Hà Tiên.
Đại hội đã hiệp thương cử Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phường Bình San, nhiệm kỳ 2024-2029 gồm 33 ủy viên; bà Phạm Thị Mỹ Hạnh tái đắc cử Chủ tịch.
Nhiệm kỳ 2019-2024, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phường Bình San đã vận động quỹ vì người nghèo được 426 triệu đồng; qua đó, vận động cất mới, sửa chữa 16 căn nhà đại đoàn kết cho hộ nghèo, hoàn cảnh khó khăn với tổng kinh phí 809 triệu đồng. Thực hiện công tác an sinh xã hội, Mặt trận phường vận động các nhà hảo tâm trao trên 8.860 suất quà cho hộ nghèo, cận nghèo, hoàn cảnh khó khăn với số tiền trên 1,97 tỷ đồng…
Ủy viên Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phường Bình San, nhiệm kỳ 2024-2029.
Đại hội thống nhất thông qua chương trình hành động nhiệm kỳ 2024-2029 gồm: Đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân, tăng cường đồng thuận xã hội, phát huy sức mạnh khối đại đoàn kết toàn dân tộc; nâng cao chất lượng, hiệu quả công tác giám sát và phản biện xã hội, phát huy dân chủ, tham gia xây dựng Đảng, Nhà nước; động viên các tầng lớp nhân dân thi đua, sáng tạo, thực hiện hiệu quả các cuộc vận động, phong trào thi đua.
Mặt trận phường tiếp tục đổi mới tổ chức bộ máy, nâng cao năng lực đội ngũ cán bộ; vận động người dân tham gia xây dựng khu dân cư đoàn kết, đồng thuận, an ninh, an toàn, ấm no, hạnh phúc; hàng năm phấn đấu cất mới từ 1 đến 2 căn nhà đại đoàn kết...
Tin và ảnh: DANH THÀNH
(KGO) - Chiều 16-7, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Kiên Giang phối hợp Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước tỉnh Kiên Giang, Ban Dân tộc tỉnh Kiên Giang tổ chức lễ bàn giao trên 2.000 quyển sách giáo khoa Khmer ngữ cho các chùa và bế giảng lớp múa truyền thống.
Tổng số lượt truy cập: