31/05/2024 15:25
Ban Chấp hành Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước huyện Hòn Đất lần thứ VI, nhiệm kỳ 2024-2029.
Nhiệm kỳ 2019-2024, Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước huyện Hòn Đất thực hiện tốt công tác tuyên truyền chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; tích cực vận động đồng bào, phật tử học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh và tham gia cuộc vận động toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh. Các chùa trên địa bàn huyện thực hiện công tác an sinh xã hội với tổng kinh phí hơn 6 tỷ đồng.
Nhiệm kỳ 2024-2029, Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước huyện Hòn Đất tăng cường công tác tuyên truyền chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật Nhà nước đến 90% đồng bào, phật tử và 100% chư tăng; phối hợp chính quyền địa phương thực hiện tốt công tác an sinh xã hội; tham gia cuộc vận động toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thi văn minh, ứng phó với biến đổi khí hậu và bảo vệ môi trường xanh, sạch, đẹp...
Dịp này, Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước tỉnh Kiên Giang tặng bằng tán dương công đức 1 tập thể, 15 cá nhân có thành tích xuất sắc trong phong trào hoạt động của Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước huyện Hòn Đất...
Chủ tịch UBND huyện Hòn Đất tặng giấy khen 8 tập thể và 4 cá nhân có thành tích tốt trong công tác an sinh xã hội trên địa bàn huyện giai đoạn 2019-2024; trao hỗ trợ kinh phí xây dựng căn nhà đại đoàn kết trị giá 50 triệu đồng.
Tin và ảnh: DANH THÀNH
(KGO) - Chiều 16-7, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Kiên Giang phối hợp Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước tỉnh Kiên Giang, Ban Dân tộc tỉnh Kiên Giang tổ chức lễ bàn giao trên 2.000 quyển sách giáo khoa Khmer ngữ cho các chùa và bế giảng lớp múa truyền thống.
Tổng số lượt truy cập: