06/11/2023 12:55
Bí thư Tỉnh đoàn Kiên Giang Phan Đình Nhân trao giải cho thí sinh đoạt giải nhất cuộc thi.
Vòng thi chung kết có 10 thí sinh dự thi, với nội dung bài viết mô tả về các ý tưởng, mô hình, giải pháp, các đề xuất, kiến nghị, giải quyết các vấn đề an toàn giao thông, văn hóa giao thông, giảm tình trạng tai nạn giao thông...
Các bài dự thi đề xuất các điều luật, thông tư, hướng dẫn mới dựa trên các văn bản pháp luật hiện hành để giải quyết vấn đề liên quan đến giao thông đường bộ; truyền thông thay đổi hành vi tuân thủ giao thông của đoàn viên, thanh niên và người dân…
Tin và ảnh: TÚ ANH
(KGO) - Chiều 16-7, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Kiên Giang phối hợp Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước tỉnh Kiên Giang, Ban Dân tộc tỉnh Kiên Giang tổ chức lễ bàn giao trên 2.000 quyển sách giáo khoa Khmer ngữ cho các chùa và bế giảng lớp múa truyền thống.
Tổng số lượt truy cập: