17/05/2024 16:36
Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Kiên Giang Phạm Thanh Hùng phát biểu chúc mừng đại lễ Phật đản.
Đến thăm Di tích đắc đạo Tổ sư Minh Đăng Quang, chùa Phù Dung, chùa Thiên Trúc (TP. Hà Tiên), chùa Hải Sơn, chùa Phổ Quang (Kiên Lương), Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Kiên Giang Phạm Thanh Hùng - Trưởng đoàn công tác thông tin nhanh về tình hình phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh những tháng đầu năm 2024.
Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Kiên Giang chúc các vị thượng tọa, đại đức và phật tử trên địa bàn huyện Kiên Lương, TP. Hà Tiên đón đại lễ Phật đản an lạc, vui tươi, an lành và hạnh phúc; mong các vị thượng tọa, đại đức tiếp tục vận động đồng bào, phật tử chấp hành tốt chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; tích cực vận động các nhà hảo tâm thực hiện tốt công tác an sinh xã hội, góp phần xây dựng quê hương...
Tin và ảnh: DANH THÀNH
(KGO) - Chiều 16-7, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Kiên Giang phối hợp Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước tỉnh Kiên Giang, Ban Dân tộc tỉnh Kiên Giang tổ chức lễ bàn giao trên 2.000 quyển sách giáo khoa Khmer ngữ cho các chùa và bế giảng lớp múa truyền thống.
Tổng số lượt truy cập: