14/05/2024 13:50
Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Kiên Giang Phạm Thanh Hùng (bên trái) tặng quà chùa Cà Nhung, xã Định Hòa.
Đoàn đến thăm, tặng quà, chúc mừng các chùa Cà Nhung, Thủy Liễu, Từ Vân. Tại các nơi đến thăm, Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận tổ quốc Việt Nam tỉnh Kiên Giang Phạm Thanh Hùng - Trưởng đoàn công tác thăm hỏi sức khỏe, gửi lời chúc mừng đến các vị trong ban trị sự, chức sắc, tăng, ni, phật tử đón mùa lễ Phật đản vui tươi, an lành.
Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Kiên Giang thay mặt cấp ủy Đảng, chính quyền địa phương ghi nhận sự đóng góp của Giáo hội phật giáo Việt Nam tỉnh Kiên Giang, các cơ sở thờ tự trên địa bàn huyện Gò Quao trong thực hiện công tác an sinh xã hội, hoạt động từ thiện...
Đồng chí Phạm Thanh Hùng (bên phải) tặng quà chùa Từ Vân, xã Định An.
Đồng chí Phạm Thanh Hùng mong thời gian tới, các vị trong ban trị sự, chức sắc, tăng, ni, phật tử tiếp tục phát huy truyền thống tốt đẹp của Phật giáo, làm tốt công tác phật sự; chấp hành chủ trương của Đảng, chính sách của Nhà nước, tích cực hưởng ứng, tham gia các phong trào thi đua yêu nước, hoạt động an sinh xã hội góp phần xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân tộc.
Tin và ảnh: CẨM TÚ
(KGO) - Chiều 16-7, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Kiên Giang phối hợp Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước tỉnh Kiên Giang, Ban Dân tộc tỉnh Kiên Giang tổ chức lễ bàn giao trên 2.000 quyển sách giáo khoa Khmer ngữ cho các chùa và bế giảng lớp múa truyền thống.
Tổng số lượt truy cập: