10/04/2023 15:27
Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Kiên Lương, Hội Nữ Doanh nhân Kiên Giang trao tặng nhà cho bà Thị Đẹt.
Căn nhà mới được xây dựng với diện tích 32m2, kết cấu tường gạch, mái lợp tôn, tổng kinh phí xây dựng 50 triệu đồng. Toàn bộ số tiền do Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Kiên Lương vận động Hội Nữ Doanh nhân Kiên Giang hỗ trợ.
Bà Thị Đẹt là hội viên phụ nữ đồng bào dân tộc thiểu số, hoàn cảnh gia đình khó khăn, căn nhà xuống cấp nhiều năm không có khả năng sửa chữa. Dịp Tết cổ truyền Chôl Chnăm Thmây này, bà Thị Đẹt vui vì đã có căn nhà mới, đón Tết cổ truyền thêm đầm ấm.
Tin và ảnh: THỦY TIÊN
(KGO) - Chiều 16-7, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Kiên Giang phối hợp Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước tỉnh Kiên Giang, Ban Dân tộc tỉnh Kiên Giang tổ chức lễ bàn giao trên 2.000 quyển sách giáo khoa Khmer ngữ cho các chùa và bế giảng lớp múa truyền thống.
Tổng số lượt truy cập: