27/02/2023 17:41
Anh Nguyễn Thanh Phong (giữa) đạt giải A tại hội thi sáng tạo trẻ gắn với liên hoan tuổi trẻ sáng tạo năm 2022, do Tỉnh đoàn Kiên Giang tổ chức.
Giải thưởng Lý Tự Trọng là phần thưởng cao quý của Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh tặng cán bộ đoàn và đoàn viên tiêu biểu có thành tích xuất sắc trong học tập, lao động, công tác, trong công tác đoàn và phong trào thanh thiếu nhi.
Giải thưởng nhằm động viên, cổ vũ và tuyên dương đội ngũ cán bộ đoàn và đoàn viên tiêu biểu góp phần củng cố, xây dựng và phát triển tổ chức Đoàn ngày càng vững mạnh. Đồng thời, tạo động lực để cán bộ đoàn, đoàn viên không ngừng rèn luyện, phấn đấu và trưởng thành, đóng góp trí tuệ và sức trẻ trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Anh Nguyễn Thanh Phong có nhiều thành tích nổi bật, được nhận nhiều danh hiệu, giải thưởng, giấy khen của các ngành, các cấp, như: Danh hiệu “Nhà giáo trẻ tiêu biểu” tỉnh năm học 2021-2022; giải thưởng “Gương mặt trẻ tiêu biểu tỉnh” năm 2022, do Ban Chấp hành Tỉnh đoàn Kiên Giang trao tặng; giải thưởng “Thanh niên sống đẹp” năm 2022, do Ủy ban Hội Liên hiệp thanh niên Việt Nam tỉnh Kiên Giang trao tặng.
Tin và ảnh: TÚ ANH
(KGO) - Chiều 16-7, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Kiên Giang phối hợp Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước tỉnh Kiên Giang, Ban Dân tộc tỉnh Kiên Giang tổ chức lễ bàn giao trên 2.000 quyển sách giáo khoa Khmer ngữ cho các chùa và bế giảng lớp múa truyền thống.
Tổng số lượt truy cập: