16/04/2024 10:00
Lực lượng chức năng kiểm tra sức khỏe tê tê và thả về môi trường tự nhiên.
Trước đó, anh Nguyễn Văn Dẹn (27 tuổi), trú ấp Thạnh Tây B, xã Đông Thạnh, huyện An Minh (Kiên Giang) bắt được tê tê khi con vật bò vào đất ruộng nhà mình. Biết tê tê là động vật quý hiếm nên anh Dẹn tự nguyện giao nộp cho cơ quan chức năng.
Tin và ảnh: THANH DƯ
(KGO) - Đến 13 giờ ngày 21-7, áp thấp nhiệt đới di chuyển theo hướng Tây Bắc, tốc độ khoảng 15 km/h, có khả năng mạnh lên thành bão; vị trí tâm bão cách đảo Hải Nam (Trung Quốc) khoảng 160km về phía Đông Nam.
Tổng số lượt truy cập: