26/11/2022 19:22
UBND huyện Hòn Đất (Kiên Giang) cho biết kể từ năm 2023 lễ hội sẽ được tổ chức theo quy mô cấp tỉnh. Đây là sự kiện thu hút sự quan tâm của mọi tầng lớp nhân dân tham gia, là cơ hội quảng bá về tiềm năng du lịch của huyện Hòn Đất đến du khách trong và ngoài tỉnh gắn với phát triển kinh tế - xã hội địa phương.
Lễ dâng hương tưởng niệm Anh hùng lực lượng vũ trang nhân dân Phan Thị Ràng năm 2022.
Theo kế hoạch, chương trình khai mạc lễ hội sẽ được truyền hình trực tiếp trên sóng Đài Phát thanh và Truyền hình Kiên Giang vào tối 8-1-2023.
Lễ dâng hương tưởng niệm Anh hùng lực lượng vũ trang nhân dân Phan Thị Ràng và các anh hùng liệt sĩ sẽ diễn ra vào sáng 9-1-2023 tại Khu Di tích lịch sử thắng cảnh Hòn Đất.
Nhiều hoạt động phần hội sẽ được tỉnh Kiên Giang và huyện Hòn Đất tổ chức từ ngày 6-1 đến 9-1-2023. Dự kiến lễ hội sẽ có khoảng 1.000 đại biểu khách mời.
Tin và ảnh: THÙY TRANG
(KGO) - Tinh thần đại đoàn kết toàn dân tộc được nhân dân Tân Hiệp (Kiên Giang) phát huy, thể hiện rõ nét, nhất là qua việc chung sức tổ chức lễ giỗ Tổ Hùng Vương hàng năm và tương trợ phát triển kinh tế, góp phần xây dựng quê hương ngày càng giàu, đẹp.
Tổng số lượt truy cập: