11/05/2023 18:22
Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy Vĩnh Thuận Võ Thanh Xuân (bìa trái) trao thư biểu dương cho ông Nguyễn Văn Tồn.
Ngày 11-5, đồng chí Võ Thanh Xuân - Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện Vĩnh Thuận (Kiên Giang) trao giấy khen của Chủ tịch UBND huyện Vĩnh Thuận và thư biểu dương của đồng chí Lê Trung Hồ - Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Vĩnh Thuận cho ông Nguyễn Văn Tồn, người có hành động đẹp rất đáng khen.
Như Kiên Giang Online đã thông tin, ngày 7-5, trên đường đi từ nhà đến chợ Ngã Năm Bình Minh, ông Nguyễn Văn Tồn (67 tuổi), ngụ tổ 14, ấp Cái Nứa, xã Bình Minh, huyện Vĩnh Thuận nhặt được 1 túi xách màu đen. Nhìn thấy bên trong có nhiều tiền và giấy tờ tùy thân, ông Tồn đến Công an xã Bình Minh trình báo và giao túi xách.
Sau đó, chị Bùi Thị Cẩm Quỳnh, ngụ xã Vĩnh Bình Bắc, huyện Vĩnh Thuận - người đánh rơi đã nhận lại túi xách có căn cước công dân và số tiền 18,2 triệu đồng bên trong. Chị Quỳnh ngỏ ý tặng ít tiền nhằm cảm ơn ông Tồn, nhưng ông Tồn đã từ chối.
Tin và ảnh: DƯƠNG TUẤN
(KGO) - Qua 3 năm thực hiện Kết luận số 01-KL/TW, ngày 18-5-2021 của Bộ Chính trị về tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, việc học tập và làm theo Bác ở huyện Giang Thành (Kiên Giang) đạt nhiều kết quả quan trọng.
Tổng số lượt truy cập: