06/03/2023 17:11
Binh nhì Nguyễn Hoàng Nhân (bìa trái) bàn giao chiếc ví nhặt được cho người đánh rơi.
Trước đó, vào cuối tháng 2-2023, sau khi ăn cơm trưa về, binh nhì Nguyễn Hoàng Nhân - chiến sĩ Trung đội 7, Đại đội 3, Tiểu đoàn Huấn luyện - Cơ động phát hiện 1 chiếc ví bị đánh rơi tại khu vực bể nước của đơn vị. Nhân nhặt ví và báo cáo chỉ huy của Trung đội 7 để tìm cách trả lại cho người đánh rơi. Kiểm tra bên trong chiếc ví có hơn 2 triệu đồng tiền mặt cùng một số giấy tờ cá nhân.
Sau đó, Ban chỉ huy Đại đội 3 thông báo sự việc đến toàn thể đơn vi. Qua rà soát, đơn vị đã tìm được chủ nhân chiếc ví là Thiếu úy Bùi Văn Dân - Trung đội trưởng Trung đội 5.
Nhân năm nay 22 tuổi, quê ở xã Đông Hoà, huyện An Minh, vừa nhập ngũ vào đầu tháng 2-2023.
Tin và ảnh: TRÚC LINH - HÀ BỨNG
(KGO) - Qua 3 năm thực hiện Kết luận số 01-KL/TW, ngày 18-5-2021 của Bộ Chính trị về tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, việc học tập và làm theo Bác ở huyện Giang Thành (Kiên Giang) đạt nhiều kết quả quan trọng.
Tổng số lượt truy cập: