26/08/2023 17:36
Với mô hình chợ 4.0 - chợ thanh toán không dùng tiền mặt, tiểu thương và khách hàng có thể mua, bán hàng tại chợ bằng cách quét mã qua QR, mã hóa thông tin thẻ, thanh toán di động, thanh toán phi tiếp xúc, ví điện tử, đáp ứng mọi nhu cầu thanh toán hàng ngày và phù hợp cho mọi đối tượng sử dụng.
Người dân trải nghiệm mua hàng không dùng tiền mặt tại chợ xã Thạnh Yên, huyện U Minh Thượng (Kiên Giang).
Đây là mô hình nhằm thay đổi thói quen mua sắm của người dân từ thanh toán bằng tiền mặt sang thanh toán điện tử, góp phần vào tiến trình hướng đến thực hiện xã hội số, kinh tế số.
Tin và ảnh: THỦY TIÊN
(KGO) - Theo đánh giá bộ chỉ số phục vụ người dân và doanh nghiệp trong thực hiện thủ tục hành chính trên Cổng dịch vụ công Quốc gia, 6 tháng đầu năm 2024, tỉnh Kiên giang đạt 76,76 điểm, đứng thứ 24/63 tỉnh, thành phố trong cả nước.
Tổng số lượt truy cập: