06/04/2023 15:27
Thứ trưởng, Phó Chủ nhiệm Ủy ban Dân tộc Y Vinh Tơr (bên phải) tặng quà, chúc tết cho Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước tỉnh Kiên Giang.
Đoàn đã đến thăm và tặng quà Hội Đoàn kết sư sãi yêu nước tỉnh Kiên Giang tại chùa Láng Cát, TP. Rạch Giá; chùa Khlang Ong, thị trấn Minh Lương, huyện Châu Thành. Ủy ban Dân tộc tặng quà tết cho 100 người có uy tín trong đồng bào dân tộc thiểu số trên địa bàn tỉnh Kiên Giang dịp tết Chôl Chnăm Thmây năm 2023, mỗi suất quà trị giá 500.000 đồng.
Tại buổi đến thăm, Thứ trưởng, Phó Chủ nhiệm Ủy ban Dân tộc Y Vinh Tơr chúc mừng các vị hòa thượng, đại đức, chư tăng và đồng bào Khmer trên địa bàn tỉnh Kiên Giang dồi dào sức khỏe, hạnh phúc, đón tết Chôl Chnăm Thmây 2023 vui tươi, an toàn, tiết kiệm.
Đồng chí Y Vinh Tơr vui mừng, phấn khởi khi thấy đời sống vật chất, tinh thần của đồng bào Khmer ngày càng phát triển. Có được kết quả này là nhờ sự lãnh đạo, chỉ đạo của Đảng, Nhà nước, sự chung tay vào cuộc của cả hệ thống chính trị, trong đó có sự đóng góp của các vị hòa thượng, chư tăng và những người có uy tín trong đồng bào dân tộc thiểu số trên địa bàn tỉnh.
Đồng chí Y Vinh Tơr ghi nhận và biểu dương đóng góp của các vị hòa thượng và người có uy tín. Mong các vị hòa thượng, chư tăng, người có uy tín trong đồng bào dân tộc thiểu số tiếp tục cùng cấp ủy Đảng, chính quyền địa phương vận động người dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách và pháp luật của Nhà nước...
Tin và ảnh: DANH THÀNH
(KGO) - Nhiều giọt nước mắt tuôn rơi nhưng không bi lụy; nhớ tiếc để làm sống dậy những kỷ niệm thân thương, tươi đẹp; nhiều việc làm tốt, nhiều suy nghĩ tích cực, nhân văn được lan tỏa mạnh mẽ trong đời sống và trên mạng xã hội trong những ngày này.
Tổng số lượt truy cập: