11/04/2024 14:43
Trưởng Ban Dân tộc tỉnh Kiên Giang Danh Phúc chúc tết, trao quà cho Đại đức Danh Cảnh - Phó Chủ tịch Hội đoàn kết sư sãi yêu nước liên huyện An Biên - U Minh Thượng, trụ trì chùa Xẻo Ranh.
Tại các nơi đến thăm, Trưởng Ban Dân tộc tỉnh Danh Phúc chúc các vị đại đức, chư tăng, người có uy tín, phật tử và đồng bào khmer đón tết cổ truyền vui tươi, đầm ấm.
Trưởng Ban Dân tộc tỉnh mong thời gian tới, các chư tăng, người có uy tín tiếp tục phát huy vai trò nòng cốt trong việc tuyên truyền, vận động đồng bào khmer tiếp tục thực hiện tốt chủ trương của Đảng, đường lối, chính sách, pháp luật của Nhà nước, tích cực tham gia các phong trào của địa phương, nỗ lực lao động, sản xuất...
Tin và ảnh: THỦY TIÊN
(KGO) - Nhiều giọt nước mắt tuôn rơi nhưng không bi lụy; nhớ tiếc để làm sống dậy những kỷ niệm thân thương, tươi đẹp; nhiều việc làm tốt, nhiều suy nghĩ tích cực, nhân văn được lan tỏa mạnh mẽ trong đời sống và trên mạng xã hội trong những ngày này.
Tổng số lượt truy cập: