04/10/2023 14:51
Bí thư Huyện ủy Tân Hiệp (Kiên Giang) Đinh Xuân Phương phát biểu tại hội nghị.
Phát biểu kết luận hội nghị, Bí thư Huyện ủy Tân Hiệp Đinh Xuân Phương lưu ý cấp ủy tiếp tục tăng cường giáo dục chính trị, tư tưởng và nâng cao chất lượng, hiệu quả tuyên truyền, giáo dục nền tảng tư tưởng của Đảng. Tập trung xây dựng, chỉnh đốn Đảng và hệ thống chính trị trong sạch, vững mạnh; tiếp tục lãnh đạo, chỉ đạo cán bộ, đảng viên, nhất là người đứng đầu cấp ủy, chính quyền thực hiện nghiêm các quy định về trách nhiệm nêu gương theo tinh thần Nghị quyết Trung ương 4 (khóa XI, XII).
Tân Hiệp tiếp tục lãnh đạo, chỉ đạo kế hoạch thực hiện đề án tái cơ cấu ngành nông nghiệp; phát triển nông nghiệp theo hướng sản xuất hàng hóa, chất lượng cao, nâng cao năng suất, giá trị, sức cạnh tranh trên thị trường. Tăng cường theo dõi, tháo gỡ khó khăn trong sản xuất, kinh doanh, khuyến khích, tạo điều kiện thương mại - dịch vụ, công nghiệp - tiểu thủ công nghiệp phát triển.
Tiếp tục củng cố, nâng cao chất lượng hoạt động các hợp tác xã, tổ hợp tác và đổi mới, phát triển, nâng cao hiệu quả kinh tế tập thể; duy trì và nâng cao chất lượng các sản phẩm OCOP trên địa bàn. Lãnh đạo, chỉ đạo xây dựng xã đạt nông thôn mới nâng cao theo chỉ tiêu nghị quyết đề ra. Lãnh đạo nghiêm công tác tuyển quân, kiên quyết xử lý các sai phạm trong công tác tuyển quân.
Tin và ảnh: THU OANH
(KGO) - Nhiều giọt nước mắt tuôn rơi nhưng không bi lụy; nhớ tiếc để làm sống dậy những kỷ niệm thân thương, tươi đẹp; nhiều việc làm tốt, nhiều suy nghĩ tích cực, nhân văn được lan tỏa mạnh mẽ trong đời sống và trên mạng xã hội trong những ngày này.
Tổng số lượt truy cập: