11/04/2024 14:49
Bí thư Huyện ủy Gò Quao Trần Thanh Việt (bìa phải) và Phó trưởng Ban Dân tộc tỉnh Kiên Giang Danh Lắm (bìa trái) chúc tết, tặng quà gia đình chính sách tại chùa Tà Mum.
Đoàn đến thăm chùa Cà Nhung, chùa Tà Mum, chùa Sóc Ven Cũ và thăm Mẹ Việt Nam Anh hùng Thị Hen.
Tại những nơi đến thăm, Bí thư Huyện ủy Gò Quao Trần Thanh Việt mong các chư tăng, cán bộ hưu trí và người có uy tín phát huy tốt vai trò trong việc tuyên truyền, vận động đồng bào Khmer nỗ lực lao động, sản xuất; tiếp tục chấp hành và thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, đường lối, chính sách, pháp luật của Nhà nước; tích cực tham gia các phong trào xây dựng quê hương ngày càng giàu mạnh…
Bí thư Huyện ủy Gò Quao chúc đồng bào Khmer đón Tết cổ truyền Chôl Chnăm Thmây đầm ấm, vui tươi, an toàn và tiết kiệm. Dịp này, đoàn công tác tặng 3 suất quà cho các chùa, 1 suất quà cho Mẹ Việt Nam Anh hùng Thị Hen, 6 suất quà cho gia đình chính sách và 3 suất quà cho các vị chức sắc tiêu biểu của huyện Gò Quao.
Tin và ảnh: TƯỜNG VI
(KGO) - Nhiều giọt nước mắt tuôn rơi nhưng không bi lụy; nhớ tiếc để làm sống dậy những kỷ niệm thân thương, tươi đẹp; nhiều việc làm tốt, nhiều suy nghĩ tích cực, nhân văn được lan tỏa mạnh mẽ trong đời sống và trên mạng xã hội trong những ngày này.
Tổng số lượt truy cập: