26/09/2023 18:21
Cử tri Nguyễn Văn Thông ngụ xã Thuận Yên, TP. Hà Tiên phát biểu tại buổi tiếp xúc cử tri.
Tại buổi tiếp xúc, cử tri xã Thuận Yên, TP. Hà Tiên đề nghị đầu tư nâng cấp Quốc lộ 80 đoạn từ Ngã ba Cây Bàng đến cầu Tô Châu và nâng cấp hệ thống thoát nước để tạo thuận lợi cho việc đi lại của người dân và phát triển du lịch.
Cử tri kiến nghị đầu tư hạ tầng khu công nghiệp Thuận Yên để thu hút doanh nghiệp vào đầu tư, tạo việc làm cho lao động địa phương.
Cử tri cũng kiến nghị một số vấn đề liên quan đến khám, chữa bệnh bảo hiểm y tế; chính sách đảm bảo về phụ cấp cho đội ngũ hoạt động không chuyên trách...
Đại biểu Quốc hội trao quà cho 3 hộ có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Thuận Yên, TP. Hà Tiên.
Tin và ảnh: DANH THÀNH
(KGO) - Từ đầu năm 2024 đến nay, HĐND tỉnh Kiên Giang có nhiều đổi mới trong tổ chức và phương thức hoạt động, hoàn thành tốt nhiệm vụ, quyền hạn được giao. Việc thẩm tra, chất vấn, hoạt động giám sát, khảo sát, giải quyết các kiến nghị của cử tri, nhất là công tác chuẩn bị và tổ chức các kỳ họp được HĐND tỉnh Kiên Giang thực hiện chặt chẽ.
Tổng số lượt truy cập: