26/09/2023 18:09
Đại biểu Quốc hội đơn vị tỉnh Kiên Giang trao quà cho hộ gia đình chính sách ở xã Hòa Hưng.
Tại buổi tiếp xúc, cử tri xã Hòa Hưng, huyện Giồng Riềng có ý kiến, kiến nghị 26 nội dung liên quan quy hoạch giao thông nông thôn, nước sạch; việc lập, điều chỉnh, giải quyết một số các hồ sơ chính sách chậm; người dân phải đóng một số khoản phát sinh khi vay vốn ở ngân hàng…
Dịp này, Đoàn đại biểu Quốc hội đơn vị tỉnh Kiên Giang tặng 3 phần quà (500.000 đồng/phần) cho 3 gia đình chính sách. Đại biểu Quốc hội Lý Anh Thư tặng 10 phần quà (300.000 đồng/phần) cho trẻ em vui đón tết Trung thu.
Tin và ảnh: BÍCH THÙY
(KGO) - Từ đầu năm 2024 đến nay, HĐND tỉnh Kiên Giang có nhiều đổi mới trong tổ chức và phương thức hoạt động, hoàn thành tốt nhiệm vụ, quyền hạn được giao. Việc thẩm tra, chất vấn, hoạt động giám sát, khảo sát, giải quyết các kiến nghị của cử tri, nhất là công tác chuẩn bị và tổ chức các kỳ họp được HĐND tỉnh Kiên Giang thực hiện chặt chẽ.
Tổng số lượt truy cập: