25/09/2023 19:43
Cử tri Lưu Đắc Thắng, ngụ ấp Cây Bàng, xã Vĩnh Hòa, huyện U Minh Thượng (Kiên Giang) kiến nghị Trung ương, tỉnh tiếp tục đẩy mạnh công tác phòng, chống tham nhũng.
Cử tri Lưu Đắc Thắng, ngụ ấp Cây Bàng, xã Vĩnh Hòa, huyện U Minh Thượng cho biết công tác phòng, chống tham nhũng đã đạt được nhiều kết quả. Cử tri đề nghị Trung ương, tỉnh Kiên Giang tiếp tục đẩy mạnh công tác phòng, chống tham nhũng trên các lĩnh vực. Các bộ, ngành Trung ương cần có chính sách bình ổn giá cả thị thường vì giá các mặt hàng tiêu dùng và xăng dầu tăng.
Cử tri Nguyễn Văn phòng, ngụ ấp Hòa Bình, xã Vĩnh Hòa kiến nghị cần đầu tư đường điện đoạn từ Kênh 4 đến khu vực Đất Gò dài 1.000m nhằm tạo điều kiện cho người dân trong khu vực có điều kiện sống tốt hơn và phục vụ phát triển kinh tế...
Đại biểu Quốc hội đơn vị tỉnh Kiên Giang tặng quà 3 hộ có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Vĩnh Hòa, huyện U Minh Thượng (Kiên Giang).
Dịp này, Đoàn đại biểu Quốc hội đơn vị tỉnh Kiên Giang tặng quà 3 hộ có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Vĩnh Hòa, huyện U Minh Thượng.
Tin và ảnh: DANH THÀNH
(KGO) - Từ đầu năm 2024 đến nay, HĐND tỉnh Kiên Giang có nhiều đổi mới trong tổ chức và phương thức hoạt động, hoàn thành tốt nhiệm vụ, quyền hạn được giao. Việc thẩm tra, chất vấn, hoạt động giám sát, khảo sát, giải quyết các kiến nghị của cử tri, nhất là công tác chuẩn bị và tổ chức các kỳ họp được HĐND tỉnh Kiên Giang thực hiện chặt chẽ.
Tổng số lượt truy cập: