03/10/2023 09:43
Phó trưởng Đoàn chuyên trách Đoàn đại biểu Quốc hội đơn vị tỉnh Kiên Giang Nguyễn Thị Kim Bé (đứng) phát biểu tại buổi tiếp xúc.
Tại buổi tiếp xúc, cử tri phản ánh hiện nay một số xe khách không đăng ký bến để thực hiện nghĩa vụ thuế mà chạy ngoài để đón khách; tái diễn tình trạng xe dù, bến cóc. Cử tri đề nghị ngành chức năng chấn chỉnh, xử lý nghiêm tình trạng này. Cử tri đề nghị quy định cụ thể và quản lý chặt chẽ hành lang đường bộ; sớm sửa chữa, nâng cấp một số tuyến đường quốc lộ, tỉnh lộ...
Phó Giám đốc Sở Giao thông Vận tải tỉnh Kiên Giang Nguyễn Văn Phạn ghi nhận, tiếp thu ý kiến của doanh nghiệp, đồng thời giải trình các vấn đề thuộc lĩnh vực quản lý: “Lãnh đạo sở sẽ chỉ đạo lực lượng thanh tra giao thông phối hợp các lực lượng tăng cường truần tra, kiểm soát, xử lý nghiêm tình trạng xe dù, bến cóc đón trả khách không đúng quy định”.
Phó trưởng Đoàn chuyên trách Đoàn đại biểu Quốc hội đơn vị tỉnh Kiên Giang Nguyễn Thị Kim Bé cho rằng nhiều ý kiến, kiến nghị của cử tri, doanh nghiệp rất xác đáng; đồng thời chia sẻ những khó khăn, vướng mắc mà doanh nghiệp, người dân đang gặp phải…
Tin và ảnh: THANH DƯ
(KGO) - Từ đầu năm 2024 đến nay, HĐND tỉnh Kiên Giang có nhiều đổi mới trong tổ chức và phương thức hoạt động, hoàn thành tốt nhiệm vụ, quyền hạn được giao. Việc thẩm tra, chất vấn, hoạt động giám sát, khảo sát, giải quyết các kiến nghị của cử tri, nhất là công tác chuẩn bị và tổ chức các kỳ họp được HĐND tỉnh Kiên Giang thực hiện chặt chẽ.
Tổng số lượt truy cập: