(KGO) - 6 tháng đầu năm 2024, cả hệ thống Hội Bảo trợ Bệnh nhân nghèo tỉnh Kiên Giang vận động được trên 48 tỷ đồng thực hiện các chương trình và công tác an sinh xã hội, đạt 96% kế hoạch năm.
31/05/2024 13:49
(KGO) - Qua 20 năm hoạt động, Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh Kiên Giang đã vận động trên 1.100 tỷ đồng thực hiện các chương trình giúp đỡ người nghèo, bệnh nhân nghèo và hoạt động an sinh xã hội.
28/05/2024 16:53
(KGO) - Từ ngày 27-5 đến 2-6, Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh Kiên Giang phối hợp đoàn thiện nguyện Mercer On Mission (Hoa Kỳ) tổ chức khám, chữa bệnh xương khớp, lắp tay, chân giả miễn phí cho bệnh nhân nghèo.
06/02/2024 20:41
(KGO) - Ngày 5 và 6-2, Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh Kiên Giang phối hợp các đơn vị tài trợ tổ chức đoàn thăm, chúc tết, tặng quà bệnh nhân có hoàn cảnh khó khăn đang điều trị tại một số bệnh viện trên địa bàn tỉnh.
22/10/2023 20:15
(KGO) - Ngày 22-10, Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh Kiên Giang phối hợp với Câu lạc bộ vì sức khỏe cộng đồng (TP. Hồ Chí Minh), Chùa Lá Gò Vấp (TP. Hồ Chí Minh) tổ chức chương trình biểu diễn văn nghệ, khám bệnh, phát thuốc, tặng quà cho bệnh nhân nghèo tại xã Vĩnh Hòa Hiệp, huyện Châu Thành (Kiên Giang).
01/09/2022 10:15
(KGO) - Bằng việc làm thiết thực, nhân văn, Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh Kiên Giang đã vận động hàng ngàn chiếc xe lăn, xe lắc trao tận tay người khuyết tật, người bệnh trong tỉnh. Những chiếc xe đã giúp người khuyết tật, người bệnh thuận tiện trong việc di chuyển, giảm gánh nặng chăm sóc cho người thân...
13/02/2022 10:42
(KGO) - Trong bối cảnh dịch bệnh COVID-19 diễn biến phức tạp, ảnh hưởng đến tình hình kinh tế - xã hội, công tác vận động nguồn lực triển khai các chương trình giúp đỡ bệnh nhân nghèo, người nghèo trên địa bàn tỉnh gặp khó khăn.
Tổng số lượt truy cập: